• tutar shafi

Yadda Ake Gane Mummuna Ko Kasawa Jagora Silinda

Yadda Ake Gane Mummuna Ko Kasawa Jagora Silinda

Mummunan silinda na birki na iya haifar da batutuwa da yawa.Ga wasu tutoci na gama gari waɗanda ke nuna kuskuren babban silinda:

1. Halayyar Tafiyar Birki Na Saba
Fedalin birki ya kamata ya nuna kowace babbar matsala a cikin hatimi ko tilasta rarraba babban silinda.
Misali, zaku iya ganin fedar birki mai spongy - inda ba zai rasa juriya ba kuma yana iya nutsewa a hankali a ƙasa lokacin da aka danna shi.Hakanan fedar birki ba zai dawo da kyau ba bayan ka cire ƙafar ka.Yawancin lokaci wannan yana faruwa ne saboda matsala tare da matsa lamba na ruwan birki - wanda mai yuwuwa mummunan babban silinda ya haifar da shi.
A matsayinka na gaba ɗaya, ɗauki motarka zuwa makaniki a duk lokacin da fetin birki ya fara aiki daban.

2. Ruwan Ruwan Birki
Ruwan birki yana zubowa a ƙarƙashin motarka alama ce bayyananne cewa wani abu ba daidai ba ne.Idan wannan ya faru, sanya maƙasudin sa makanikin ku ya duba tafkin ruwan birki.Zubewa zai sa matakin ruwan birki ya ragu.
Sa'ar al'amarin shine, babban silinda yana da hatimai da yawa a ciki don kiyaye ruwan birki da matsi na birki.Koyaya, idan kowane hatimin piston ya ƙare, zai haifar da leaks na ciki.
Tsanani mai tsanani a cikin matakin ruwan birki zai lalata aikin tsarin birki da amincin hanyar ku.

3. Gurbataccen Ruwan Birki
Ruwan birki ya kamata ya kasance yana da haske, rawaya na zinariya zuwa launin ruwan kasa.
Idan ka lura ruwan birki naka yana juya launin ruwan kasa ko baki, wani abu yayi kuskure.
Idan birki bai yi daidai ba, akwai damar cewa hatimin roba a cikin babban silinda ya ƙare kuma ya karye.Wannan yana shigar da gurɓataccen abu a cikin ruwan birki kuma yana duhunta launinsa.

4. Hasken Injin Ko Hasken Gargaɗi na Birki ya Kunna
Sabbin motocin na iya samun matakin ruwan birki da na'urori masu auna matsa lamba da aka shigar a cikin babban silinda.Waɗannan za su gano abubuwan da ba a saba gani ba a cikin matsa lamba na hydraulic kuma su faɗakar da ku.
Shi ya sa, idan hasken injin ku ko hasken gargaɗin birki ya kunna, kar a yi watsi da shi.Yana iya zama alamar gazawar babban silinda, musamman idan tare da kowane alamun da suka gabata.

5. Saƙa Lokacin Yin birki

Babban silinda na birki yawanci yana da da'irori daban-daban guda biyu don canja wurin ruwan birki zuwa ƙafafu daban-daban guda biyu.Duk wata gazawa a cikin da'ira ɗaya na iya sa motar ta zarce gefe ɗaya yayin taka birki.

6. Rashin Daidaituwar Sakawa A Fannin Birki
Idan ɗaya daga cikin da'irori a cikin babban silinda yana da matsala, yana iya fassarawa zuwa rashin daidaituwar kushin birki.Saitin birki ɗaya zai ƙare fiye da ɗayan - wanda zai iya sake haifar da saƙan motar ku a duk lokacin da kuka taka birki.


Lokacin aikawa: Fabrairu-22-2023